પેન્શન,Gratuity Calculator અને DR કેલ્ક્યુલેટર । Calculate કરો તમારી Gratuity

By | November 26, 2022

પેન્શન, Gratuity calculator અને DR કેલ્ક્યુલેટર : પેન્શન પ્લાન એ કર્મચારી લાભ છે જે એમ્પ્લોયરને નિવૃત્ત થયા પછી પાત્રતા ધરાવતા કર્મચારીઓને કરવામાં આવતી ચૂકવણીને ભંડોળ આપવા માટે અલગ રાખવામાં આવેલા નાણાંના પૂલમાં નિયમિત યોગદાન આપવા માટે પ્રતિબદ્ધ કરે છે.

ગ્રેચ્યુઈટી એ એમ્પ્લોયર દ્વારા કર્મચારીને કંપની તરફ પૂરી પાડવામાં આવેલી સેવાઓ માટે પ્રશંસાના પ્રતીક તરીકે ચૂકવવામાં આવતી એક સામટી રકમ છે. એ જાણવું અગત્યનું છે કે કર્મચારીને કેટલી લાયકાત અને ગ્રેચ્યુઇટીની રકમ મળશે.

Gratuity Calculator અને DR કેલ્ક્યુલેટર । Calculate કરો તમારી Gratuity

પગારમાં Gratuity શું છે?

ગ્રેચ્યુઈટી એ નાણાકીય રકમ છે જે પેમેન્ટ ઓફ ગ્રેચ્યુઈટી એક્ટ 1972 હેઠળ સંસ્થાના કર્મચારીને ચૂકવવાપાત્ર છે. આ મુખ્યત્વે કર્મચારીને કંપની પ્રત્યેની તેની સેવાઓ માટે પ્રશંસાના પ્રતીક તરીકે ચૂકવવામાં આવે છે. ગ્રેચ્યુઈટી ચુકવણી એ ઘણા ઘટકોમાંથી એક છે જે કર્મચારીનો કુલ પગાર બનાવે છે.
પેન્શનના વર્ગો કયા કયા છે?નિવૃત્તિ

નિવૃત્તિની ઉંમરે નિવૃત્ત થયેલા સરકારી કર્મચારીને નિવૃત્તિ pension આપવામાં આવશે.નિવૃત્તિ પેન્શન:

નિવૃત્તિ pension એવા સરકારી કર્મચારીને મંજૂર કરવામાં આવશે જે નિવૃત્ત થાય છે, અથવા નિવૃત્તિની ઉંમર પ્રાપ્ત કરે તે પહેલાં નિવૃત્ત થાય છે અથવા સરકારી કર્મચારીને, જેને, વધારાના વિકલ્પ તરીકે, સ્વૈચ્છિક નિવૃત્તિ માટે જાહેર કરવામાં આવે છે.

ઓનલાઇન આંતરિક બદલીના હુકમ વિધાનસભા ચૂંટણી આચારસંહિતા પૂર્ણ થયા બાદ જ જનરેટ થશે
ઓફિશિયલ વેબસાઈટ પર સૂચના વાંચવા અહીં ક્લિક કરો

સ્વૈચ્છિક નિવૃત્તિ:

કોઈપણ સરકારી કર્મચારી તેની લાયકાત સેવાના વીસ વર્ષ પૂરા થયા પછી જ ત્રણ મહિના અગાઉ સ્વૈચ્છિક નિવૃત્તિ માટે અરજી કરી શકે છે, જો કે તેની સામે કોઈ તકેદારી અથવા ખાતાકીય તપાસ બાકી ન હોય.અમાન્ય pension:

અમાન્ય pension મંજૂર થઈ શકે છે જો કોઈ સરકારી કર્મચારી કોઈપણ શારીરિક અથવા માનસિક નબળાઇને કારણે સેવામાંથી નિવૃત્તિ માટે અરજી કરે છે જે તેને સેવા માટે કાયમી ધોરણે અસમર્થ બનાવે છે. અમાન્ય pension માટેની વિનંતીને સક્ષમ મેડિકલ બોર્ડના મેડિકલ રિપોર્ટ દ્વારા સમર્થન આપવું પડશે.વળતર પેન્શન:

જો કોઈ સરકારી કર્મચારીની કાયમી પોસ્ટ નાબૂદ થવાને કારણે ડિસ્ચાર્જ માટે પસંદ કરવામાં આવે છે, તો તે, જ્યાં સુધી તે અન્ય પોસ્ટ પર નિમણૂક ન કરે ત્યાં સુધી તે રહેશે કે જેની શરતો તેને છૂટા કરવા માટે સક્ષમ સત્તાધિકારી દ્વારા માનવામાં આવે છે. તેના પોતાના, વિકલ્પ છે.

(a ) વળતર pension લેવાનું કે જેના માટે તે તેણે આપેલી સેવા માટે હકદાર બની શકે, અથવા

(b) ઓફર કરી શકાય તેવા પગાર પર બીજી નિમણૂક સ્વીકારવા અને પેન્શન માટે તેની અગાઉની સેવાની ગણતરી કરવાનું ચાલુ રાખવાનું.

ફરજિયાત નિવૃત્તિ પેન્શન:

દંડ તરીકે ફરજિયાતપણે સેવામાંથી નિવૃત્ત થયેલા સરકારી કર્મચારીને આવો દંડ, pensionન અથવા ગ્રેચ્યુઈટી અથવા બે તૃતીયાંશ કરતા ઓછા ન હોય અને સંપૂર્ણ વળતર પેન્શન અથવા ગ્રેચ્યુઈટી અથવા બંને કરતાં વધુ ન હોય તેવા દરે દંડ, pension અથવા ગ્રેચ્યુઈટી લાદવા માટે સક્ષમ સત્તાધિકારી દ્વારા મંજૂર કરવામાં આવી શકે છે. તેની ફરજિયાત નિવૃત્તિની તારીખે તેને સ્વીકાર્ય. મંજૂર અથવા મંજૂર કરાયેલ pension રૂ. કરતાં ઓછું હોવું જોઈએ નહીં. 9,000/- pmદયાળુ ભથ્થું:

(i) એક સરકારી કર્મચારી કે જેને નોકરીમાંથી બરતરફ કરવામાં આવે છે અથવા દૂર કરવામાં આવે છે તે તેનું pension અને ગ્રેચ્યુઇટી જપ્ત કરશે:

જો કે તેને નોકરીમાંથી બરતરફ કરવા અથવા દૂર કરવા માટે સક્ષમ સત્તાધિકારી, જો કેસ વિશેષ વિચારણાને પાત્ર હોય, તો pension અથવા ગ્રેચ્યુટીના બે તૃતીયાંશ કરતાં વધુ ન હોય તેવું અનુકંપા ભથ્થું મંજૂર કરી શકે છે અથવા જો તે નિવૃત્ત થયા હોત તો તેને સ્વીકાર્ય હોત. વળતર pension.

(ii) પેટા-નિયમ (i) ની જોગવાઈ હેઠળ મંજૂર કરાયેલ દયાળુ ભથ્થું રૂ. કરતાં ઓછું હોવું જોઈએ નહીં. 9,000/- pm

અસાધારણ pension:

વિકલાંગતા pensionના રૂપમાં અસાધારણ pension/અસાધારણ કૌટુંબિક pension સરકારી કર્મચારી/તેના પરિવારને ચૂકવવામાં આવી શકે છે જો સરકારી કર્મચારીની વિકલાંગતા/મૃત્યુ (અથવા વિકલાંગતા/મૃત્યુની વૃદ્ધિ) તેની સેવા દરમિયાન સરકારી સેવાને આભારી હોય. . અસાધારણ pension પુરસ્કાર માટે, આ રીતે વિકલાંગતા અને સરકારી સેવા વચ્ચે આકસ્મિક જોડાણ હોવું જોઈએ; અને મૃત્યુ અને સરકારી સેવા, વિશેષતા અથવા ઉત્તેજના સ્વીકારવા માટે. pensionનું પ્રમાણ, જોકે, અપંગતા/મૃત્યુની શ્રેણી પર આધાર રાખે છે.

Calculator
પેન્શન, Gratuity અને DR કેલ્ક્યુલેટર
2006 પહેલાના પેન્શનરો માટેબેઝિક pension, ફેમિલી pension અને કમ્યુટેડ pension કેલ્ક્યુલેટરગ્રેચ્યુટી કેલ્ક્યુલેટર2006 પહેલાના પેન્શનરો માટે સુધારેલ pension કેલ્ક્યુલેટર – છઠ્ઠી સીપીસી ( ઓએમ નંબર 38/37/08-P&PW(A) તારીખ 01/09/2008 મુજબ )2006 પહેલાના પેન્શનરો માટે સંશોધિત pension કેલ્ક્યુલેટર – છઠ્ઠું CPC ( ઓએમ નંબર 38/37/08-P&PW(A) તારીખ 28/01/2013 દ્વારા જારી કરાયેલ સુધારેલા કોકોર્ડન્સ ટેબલ મુજબ )

2006 પછીના પેન્શનરો (01.01.2006 થી 31.12.2015)બેઝિક pension, ફેમિલી pension અને કમ્યુટેડ pension કેલ્ક્યુલેટરગ્રેચ્યુટી કેલ્ક્યુલેટર2016 પહેલાના પેન્શનરો માટે સુધારેલ pension કેલ્ક્યુલેટર – સાતમી સીપીસી

2016 પછીના પેન્શનરોબેઝિક pension, ફેમિલી pension અને કમ્યુટેડ પેન્શન કેલ્ક્યુલેટર ગ્રેચ્યુટી કેલ્ક્યુલેટર

મોંઘવારી રાહતમોંઘવારી રાહત (DR) કેલ્ક્યુલેટર

મહત્વપૂર્ણ કડીઓ

એપ્લિકેશન ડાઉનલોડ કરો અહીં ક્લિક કરો

Important Link

Pensioners’ Portal પર જવા માટે અહિયાં ક્લિક કરો

હોમલોન કેલ્ક્યુલેટર માટે અહી ક્લિક કરો

કાર લોન/એડ્યુકેશન લોન કેલ્ક્યુલેટર માટે અહી ક્લિક કરો
Older people (over 65, possibly over 60)

Because muscle mass tends to drop and body fat tends to rise in older people, BMI may not be an accurate reflector of body fat if you’re over 60.

IMPORTANT LINK

BMI ઓનલાઇન ગણવા માટે નીચે ક્લિક કરો

TO CALCULATE YOUR BMI ONLINE PLZ CLICK HERE

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *